

TANGAZO LA SERIKALI NA. 857 la tarehe 24/11/2023

SHERIA YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA,
(SURA YA 398)

NOTISI

(Imetolewa chini ya kifungu cha 4)

NOTISI YA KUBADILI ORODHA YA VIONGOZI WA UMMA KATIKA SHERIA YA
MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA YA MWAKA 2023

Jina
Sura ya 398

1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kubadili Orodha ya Viongozi wa Umma katika Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma ya Mwaka 2023 na itasomwa pamoja na Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma ambayo hapa itarejewa kama “Sheria”.

Kubadili
orodha

2. Orodha ya nyadhifa za umma iliyoainishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria, katika tafsiri ya neno “kiongozi wa umma”, inabadilishwa kwa kufutwa na badala yake kuwekwa orodha ifuatayo:

“

- (i) Rais wa Jamhuri ya Muungano;
- (ii) Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano;
- (iii) Rais wa Zanzibar;
- (iv) Waziri Mkuu;
- (v) Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar;
- (vi) Spika, Naibu Spika na Mbunge;
- (vii) Jaji Mkuu, Jaji wa Rufani, Jaji wa Mahakama Kuu na Hakimu;
- (viii) Waziri, Naibu Waziri, Mkuu wa Mkoa na Mkuu wa Wilaya;
- (ix) Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali;
- (x) Balozi Mwakilishi wa Tanzania nchi za Nje;

- (xi) Katibu Mkuu Kiongozi, Katibu Mkuu, Naibu Katibu Mkuu, Katibu Tawala wa Mkoa, Katibu Tawala wa Mkoa Msaidizi na Katibu Tawala wa Wilaya;
- (xii) Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, Naibu Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, Msaidizi wa Mkaguzi Mkuu na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Nje;
- (xiii) Katibu wa Bunge;
- (xiv) Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi;
- (xv) Inspekta Jenerali wa Jeshi la Polisi;
- (xvi) Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa;
- (xvii) Kamishna Jenerali wa Jeshi la Magereza;
- (xviii) Kamishna Jenerali wa Uhamiaji;
- (xix) Kamishna Jenerali wa Jeshi la Zimamoto na Uokoaji;
- (xx) Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za kulevya;
- (xxi) Mkurugenzi Mkuu wa Usalama wa Taifa;
- (xxii) Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa; Mkuu wa TAKUKURU Mkoa na Mkuu wa TAKUKURU Wilaya;
- (xxiii) Afisa katika Jeshi la Ulinzi kuanzia cheo cha Kanali;
- (xxiv) Afisa katika Jeshi la Polisi, Magereza, Uhamiaji na Zimamoto na Uokoaji kuanzia cheo cha Kamishna Msaidizi;
- (xxv) Kamanda wa Polisi Mkoa, Mkuu wa Upelelezi Mkoa, Mkuu wa Usalama Barabarani Mkoa, Mkuu wa Polisi Wilaya, Mkuu wa Upelelezi Wilaya na Mkuu wa Usalama Barabarani Wilaya;
- (xxvi) Mkuu wa Magereza Mkoa na Mkuu wa Gereza;
- (xxvii) Gavana na Naibu Gavana;

- (xxviii) Mtendaji Mkuu na Naibu Mtendaji Mkuu katika Taasisi, Idara, Mamlaka, Wakala wa Serikali, Shirika na Kampuni ya Umma;
- (xxix) Mwakilishi wa Serikali katika Shirika au Kampuni ambayo Serikali ina Maslahi;
- (xxx) Meya, Mwenyekiti wa Halmashauri na Diwani;
- (xxxi) Mkurugenzi, Naibu Mkurugenzi, Mkurugenzi Msaidizi, Katibu, Naibu Katibu, Katibu Msaidizi na Meneja katika Wizara, Taasisi ya Umma, Idara ya Serikali, Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, Shirika la Umma, Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa;
- (xxxii) Mkuu wa Idara au Kitengo katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, Shirika la Umma, Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa;
- (xxxiii) Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti, Mjumbe au Kamishna katika Tume;
- (xxxiv) Msajili, Mrajisi, Naibu Msajili, Naibu Mrajisi, Msajili Msaidizi, Mrajisi Msaidizi katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, Shirika la Umma, Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa;
- (xxxv) Kamishna na Kamishna Msaidizi katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Shirika la Umma, Mamlaka ya Serikali na Wakala wa Serikali;
- (xxxvi) Katibu Binafsi na Naibu Katibu au Katibu Msaidizi Binafsi wa Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu;
- (xxxvii) Mshauri wa Rais;
- (xxxviii) Msaidizi wa Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu;

- (xxxix) Mwandishi wa Habari, Mwandishi wa Habari Msaidizi na Mpiga Picha wa Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu;
- (xl) Mratibu, Mratibu Msaidizi katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Shirika la Umma, Mamlaka na Wakala wa Serikali;
- (xli) Mratibu wa Mradi katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Shirika la Umma, Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa;
- (xlii) Mnikulu na Naibu Mnikulu;
- (xliii) Karani na Naibu Karani wa Baraza la Mawaziri;
- (xliv) Msaidizi wa Katibu na Katibu Msaidizi wa Baraza la Mawaziri;
- (xlv) Mganga Mkuu na Mfamasia Mkuu wa Serikali, Mganga Mkuu wa Mkoa, Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Kanda, Mkoa na Wilaya;
- (xlvi) Mhasibu Mkuu wa Serikali, Mhasibu Mkuu wa Serikali Msaidizi na Mkuu wa Hazina Ndogo na Mhakikimali wa Mkoa na Wilaya.
- (xlvii) Mkaguzi wa Ndani Mkuu wa Serikali na Mkaguzi wa Ndani Mkuu wa Serikali Msaidizi;
- (xlviii) Msajili Mkuu, Msajili na Naibu Msajili wa Mahakama;
- (xlix) Mtendaji Mkuu wa Mahakama, Mtendaji wa Mahakama ya Rufani na Mahakama Kuu;
 - (I) Mwandishi Mkuu wa Sheria;
 - (li) Msajili wa Hazina;
 - (lii) Mhasibu Mkuu na Mkaguzi wa Ndani Mkuu katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Shirika la Umma, Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa;

Tangazo La Serikali Na. 857 (Linaendelea)

- (liii) Makamu Mkuu wa Chuo, Naibu Makamu Mkuu wa Chuo, Mkuu wa Kampasi, Mkuu wa Ndaki, Mkuu wa Kitivo na Mkuu wa Shule katika Chuo Kikuu cha Umma;
- (liv) Mkuu wa Chuo, Naibu Mkuu wa Chuo, Mkuu wa Kampasi, Mkuu wa Ndaki na Mkuu wa Kitivo katika Taasisi ya Elimu;
- (lv) Mthamini Mkuu na Mwenyekiti wa Baraza la Ardhi na Nyumba wa Wilaya;
- (lvi) Afisa Usalama Mkoa na Wilaya;
- (lvii) Mkurugenzi wa Mashtaka, Naibu Mkurugenzi wa Mashtaka, Mkuu wa Mashtaka Mkoa na Mwendesha Mashtaka Wilaya;
- (lviii) Wakili Mkuu wa Serikali na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali;
- (lix) Kabidhi Wasii Mkuu na Naibu Kabidhi Wasii Mkuu;
- (lx) Msuluhishi na Muamuzi katika Tume ya Usuluhishi na Umuzi;
- (lxi) Afisa Madini Mkazi; na
- (lxii) Mwenyekiti na Mjumbe wa Bodi katika Bodi ya Wakurugenzi na Bodi ya Wadhamini katika Taasisi ya Umma.”.

Kufuta
TS. Na.
209 la 2005
260 la 2013

3. Notisi ya Mabadiliko ya Orodha ya Viongozi wa Umma ya Mwaka 2005 na Notisi ya Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma (Nyongeza ya Orodha ya Viongozi wa Umma) Taarifa, 2013 zinafutwa.

Dodoma,
28 Agosti, 2023

SAMIA SULUHU HASSAN
Rais